Trong không khí cả nước hân hoan tổ chức Lễ mít tinh kỉ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11, ngày mà cả xã hội với tấm lòng trân trọng tôn vinh công lao cao cả đối với nhà giáo.
Để tri ân, cổ vũ, động viên các thầy cô giáo sáng ngày 18/11/2023, UBND xã Đông Tảo tổ chức Lễ mít tinh kỉ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023).
Đến dự có đồng chí Giang Nam Khương, Bí thư Đảng ủy - Chủ tịch HĐND xã; đồng chí Nguyễn Thanh Quyết, Chủ tịch UBND xã; tại buổi lễ còn có các đồng chí Ban chấp hành Đảng bộ xã, Thường trực HĐND, lãnh đạo UBND, MTTQ, các ngành đoàn thể, đơn vị sự nghiệp, đơn vị kinh tế, cán bộ, công chức xã; Bí thư chi bộ, Trưởng phó thôn, đại diện hội cha mẹ học sinh ba cấp mầm non, tiểu học, trung học cơ sở; đặc biệt được đón tiếp các vị đại biểu, khách quý là các thầy cô giáo đã và đang công tác.
Mở đầu buổi Lễ là các tiết mục văn nghệ đặc sắc do thầy cô giáo, các em học sinh đã làm cho buổi lễ vui tươi sống động và ấm áp hẳn lên khi được thưởng thức những tiết mục có nội dung rất ý nghĩa về nghề nhà giáo.
Tại buổi lễ các đại biểu đã có những bó hoa tươi thắm gửi tặng đến các thầy giáo cô giáo:
Tại buổi lễ bà Nguyễn Thị Huyền, Đảng ủy viên, Hiệu trưởng trường Mầm non xã Đông Tảo đã phát biểu ôn lại truyền thống tốt đẹp của nhà giáoViệt Nam và tôn vinh những thành tích mà thầy và trò 3 nhà trường đã đạt được.
Tại buổi lễ thầy giáo Giang Lê Nho, Chủ tịch Hội cựu giáo chức xã thay mặt các thầy giáo cô giáo dự mít tinh phát biểu cảm tưởng.
Nhân dịp này, Hội khuyến học xã tổ chức trao thưởng đối với các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong năm học 2022 - 2023.
Đây là hoạt động thiết thực để tri ân các thế hệ nhà giáo!